Spunlace marasa sakawa faprik suna da nau'ikan kayan masarufi iri-iri, amma ba kowace irin kayan zare za a iya inganta ta hanyar spunlacing tare da tsarin samarwa, amfani da samfura, farashin samarwa da sauran abubuwa ba. Daga cikin zare masu sinadarai da aka saba amfani da su, sama da kashi 97% na kayayyakin spunlaced suna amfani da zare polyester don inganta ƙarfi da kwanciyar hankali na kayan; zare viscose adadi ne na kayan zare masu yawa. Yana da halaye na ingantaccen shan ruwa, rashin cirewa, sauƙin tsaftacewa, lalacewar halitta da sauransu. Ana amfani da shi sosai a cikin kayayyakin spunlaced; ana amfani da zare polypropylene sosai a cikin kayan tsafta idan aka taɓa fatar ɗan adam saboda ƙarancin farashi, rashin haushi ga fatar ɗan adam, rashin rashin lafiyan jiki da laushi; saboda farashin auduga mai shan ruwa da buƙatun ingancin kayan masarufi, ba a amfani da auduga mai shan ruwa sosai a fannin spunlacing, amma an yi amfani da kayayyakin auduga mai shan ruwa da sauran zare a fannin magani da gogewa.
Fasahar ƙarfafa spunlace tana da kyakkyawan daidaitawa ga kayan aiki. Ba wai kawai tana iya ƙarfafa zaruruwan thermoplastic ba, har ma da zaruruwan cellulose marasa thermoplastic. Tana da fa'idodin tsarin samarwa na ɗan gajeren lokaci, babban gudu, babban fitarwa, babu rini ga muhalli da sauransu. Kayayyakin ƙarfafa spunlace suna da kyawawan halaye na injiniya kuma ba sa buƙatar a ƙara musu manne.An saka kayan da ba a saka baBa su da sauƙin sassautawa da faɗuwa. Ayyukan kamannin sun yi kama da na yadi na gargajiya, tare da wani matakin laushi da jin daɗi; akwai nau'ikan kayayyaki iri-iri, waɗanda za su iya zama bayyananne ko jacquard: nau'ikan ramuka daban-daban (zagaye, oval, murabba'i, dogaye). Layuka (layuka madaidaiciya, alwatika, herringbone, alamu) da sauransu.
Idan aka kwatanta da acupuncture, ma'aikatan da aka yi wa laƙabi sun fi dacewa da samfuran da ke da yawan saman da aka yi wa laƙabi; ban da haka, siririn da ba a yi wa laƙabi ba suna da sauƙin ruɓewa kuma ana iya amfani da su a jefar da su, ko kuma a sake yin amfani da su don jujjuya sharar gida. Wannan nau'in yadi ne mai kyau ga muhalli. Tare da fa'idodi da yawa, kayayyakin da aka yi wa laƙabi da sauri sun mamaye kasuwar yadi na masana'antu kamar kayan tsafta (maganin likita, gogewa, da sauransu), yadi na roba (diaphragm na batir, rufin tufafi, kayan gini, da sauransu). Tare da haɓaka fasahar da ba a yi wa laƙabi da ...
Goge kayayyakin tsafta
Akwai nau'ikan kayayyaki iri-iri a kasuwar da ba a saka ba, waɗanda ake amfani da su sosai a cikin kayayyakin da ake zubarwa kamar su gida, kula da lafiya da na mutum, da kuma sauran kayayyaki. Duk da haka, tsummoki masu yawan yuwuwar siyarwa sun kai kusan rabin kaso na kasuwa. Kayayyakin gogewa galibi sun haɗa da zanen gogewa na mutum, zanen gogewa na masana'antu da zanen gogewa na gida. Bugu da ƙari, buƙatar kayan sakawa marasa ɗaure a fannin lafiya yana ƙaruwa, kamar gogewa na jarirai, gogewa, kayayyakin tsaftacewa na gida da sauransu. Yanzu ana amfani da kayayyakin da aka ɗaure a hankali sosai. A baya, ana amfani da kayan sakawa marasa ɗaure a kusan dukkan kayayyaki, kamar zanen da aka yi zafi da kuma napkin mata na tsafta, da kuma kayan sakawa marasa ɗaure.
Kayan aikin likita da lafiya
Kayan tsafta na likitanci suma suna da matukar muhimmanci wajen amfani da kayan da ba a saka ba. Kayayyakin sun hada da labule na tiyata, tufafin tiyata da hular tiyata, gauze, auduga da sauran kayayyaki. Halayen zaren viscose sun yi kama da na zaren auduga. Ayyukan da ba a saka ba da aka samar da kashi 70x30 sun yi kama da na zaren auduga na gargajiya, wanda hakan ke ba da damar kayayyakin da aka saka su maye gurbin zaren auduga, kuma kayayyakin da aka saka da zaren chitin ba wai kawai suna da kyakkyawan ikon kashe ƙwayoyin cuta ba, kuma suna iya inganta warkar da raunuka yadda ya kamata.
Zane mai tushe na fata na roba
Saƙaƙƙun da ba a saka ba suna da laushi, suna da daɗi, suna da numfashi kuma suna iya ratsawa, tare da ƙaramin lace da ƙananan ramuka masu lanƙwasa. Bayan an shafa masa zane a ƙasa, aikin samfurin yana kusa da na fata na halitta kuma yana da kyakkyawan kwaikwayo. Saƙaƙƙun da ba a saka ba tare da lanƙwasa ba tare da tsarin shimfiɗa giciye suna da ƙarfi da yanayin maye gurbin kayan yadi na gargajiya saboda ƙaramin bambanci tsakanin ƙarfin tsayi da na lanƙwasa.
Tace kafofin watsa labarai
Saƙaƙƙun da ba a saka ba suna da ƙananan girman ramuka da kuma rarrabawa iri ɗaya, don haka ana iya amfani da su azaman kayan tacewa. Misali, ji da aka yi da kayan da ba su jure zafi mai yawa da yadi da aka saka suna da fa'idodin daidaiton tacewa mai yawa, kwanciyar hankali mai kyau da tsawon rai na aiki, wanda ba za a iya kwatanta shi da sauran waɗanda ba a saka ba.
Abin da ke sama shine gabatar da halaye da aikace-aikacen kayan sakawa marasa laƙabi. Idan kuna son ƙarin bayani game da kayan sakawa marasa laƙabi, da fatan za ku iya tuntuɓar mu.
Karin Bayani Daga Fayil Dinmu
Karanta ƙarin labarai
Lokacin Saƙo: Mayu-19-2022
