Abin rufe fuska da za a iya zubarwaGalibi ana yin sa ne da yadudduka biyu na yadi marasa saka 28g. An yi gadar hancin da filastik mai laushi wanda ba ya cutar da muhalli ba tare da wani ƙarfe ba. Yana da iska kuma yana da daɗi a saka. Ya dace da amfani a masana'antun lantarki, ayyukan dafa abinci, rayuwar yau da kullun da sauran yanayi.
Kayan samfurin:
Takardar da ba a saka ba, wadda aka tace
Girman:
Cmx9.5 17.5 cm
Rashin amfani:
Ba a tsaftacewa, sau ɗaya
Babban fasali:
fa'idodi
Amfani: iska mai ƙarfi sosai; Zai iya tace iskar gas mai guba; Zai iya riƙe ɗumi; Zai iya shan ruwa; Zai iya zama mai hana ruwa shiga; Mai sassauƙa; Ba ya da laushi; Yana jin daɗi sosai kuma yana da laushi sosai; Idan aka kwatanta da sauran abin rufe fuska, yanayin yana da sauƙi; Yana da laushi sosai, ana iya rage shi bayan an shimfiɗa shi; Ƙaramin farashi, ya dace da samar da taro;
rashin amfani
Rashin Amfani: Idan aka kwatanta da sauran abin rufe fuska na zane, ba za a iya tsaftace abin rufe fuska na yarwa ba. Saboda tsarin zare yana da wani takamaiman alkibla, duk suna da sauƙin yagewa; Idan aka kwatanta da sauran abin rufe fuska na yadi, abin rufe fuska na yarwa yana da rauni a ƙarfi da juriya fiye da sauran abin rufe fuska.
Sharuɗɗan Amfani:
Ana samun abin rufe fuska na ƙura ta hanyoyi daban-daban kuma dole ne a zaɓa shi don buƙatun aiki da yanayin aiki daban-daban.
Zaɓin farko ya kamata ya dogara ne akan yawan ƙura da guba. Dangane da GB/T18664 "Zaɓin Kayan Kare Numfashi, Amfani da Kulawa", a matsayin rabin abin rufe fuska, duk abin rufe fuska na ƙura ya dace da muhalli inda yawan abubuwan da ke cutarwa bai wuce sau 10 ba iyakar fallasa ga aiki. In ba haka ba, ya kamata a yi amfani da cikakken abin rufe fuska ko na'urar numfashi mai matakin kariya mafi girma.
Idan ƙwayar cuta tana da guba sosai, tana haifar da cutar kansa da kuma tasirin rediyoaktif, ya kamata a zaɓi kayan tacewa waɗanda suka fi ƙarfin tacewa.
Idan ƙwayar ta yi mai, yana da muhimmanci a zaɓi kayan tacewa da suka dace.
Idan ƙwayoyin zare ne kamar allura, kamar ulu mai laushi, asbestos, zare mai gilashi, da sauransu, ba za a iya wanke na'urar numfashi ba, kuma na'urar numfashi da aka makala da ƙananan zare yana da sauƙin haifar da ƙaiƙayi a fuskar ɓangaren rufe fuska, don haka bai dace da amfani ba.
Don yanayin zafi mai yawa da zafi mai yawa, ya fi dacewa a zaɓi abin rufe fuska mai bawul ɗin numfashi. Ana iya amfani da abin rufe fuska wanda zai iya cire ozone don walda don samar da ƙarin kariya. Duk da haka, idan yawan ozone ya ninka sau 10 na ma'aunin lafiyar aiki, za a iya maye gurbin abin rufe fuska da abin tacewa wanda ya haɗa ƙura da guba. Ga yanayin da ba shi da ƙwayoyin cuta amma yana da ƙamshi na musamman, abin rufe fuska mai amfani da layin carbon ya fi ɗaukar abin rufe fuska na gas. Misali, a wasu yanayin dakin gwaje-gwaje, amma ba a aiwatar da ƙayyadaddun aikin fasaha na wannan nau'in abin rufe fuska ba saboda ƙa'idar ƙasa.
Amfani:
1. A wanke hannu kafin a sanya abin rufe fuska.
2. Yi amfani da hannuwa biyu don riƙe igiyar kunne tare da gefen duhu (shuɗi) da gefen haske a ciki (farin fata).
3. Sanya gefen wayar abin rufe fuska (ƙaramin waya mai tauri) a hancinka, riƙe wayar sosai bisa ga siffar hancinka, sannan ka ja abin rufe fuska gaba ɗaya don rufe bakinka da hancinka.
4. Ya kamata a maye gurbin abin rufe fuska guda ɗaya da za a iya zubarwa cikin awanni 8 kuma kada a sake amfani da shi.
Bayanan kula:
1. Ya kamata a yi amfani da abin rufe fuska da za a iya zubarwa a cikin lokacin da aka kayyade.
2. A yi amfani da shi sau ɗaya kawai sannan a lalata shi bayan an yi amfani da shi.
3. Kada a yi amfani da shi idan kunshin ya lalace.
Yanayin ajiya:
Abin rufe fuska da za a iya zubarwaza a adana shi a cikin ɗaki wanda babu ɗanɗano fiye da kashi 80%, iskar gas mara lalatawa da kuma iska mai kyau don guje wa zafin jiki mai yawa;
Lokacin Saƙo: Oktoba-12-2020



