Ma'aunin Turai na abin rufe fuska shine FFP. Menene matsayinabin rufe fuska na FFP2?Har yaushe zai daɗe? Yanzu, bari mu ƙara sani game da shi.
Har yaushe zan iya amfani da abin rufe fuska na ffp2?
Abin rufe fuska na Ffp2, ɗaya daga cikin ƙa'idodin abin rufe fuska na Turai EN 149:2001, wanda za a iya zubarwa (yawanci awanni 2-4), ƙarancin ingancin tacewa ya fi kashi 94% kuma yana iya toshe iska mai cutarwa ba tare da shaƙa ba.
Ma'aunin FFP2 ya dogara ne akan ƙa'idar mannewa ta hanyar lantarki ta hanyar Bai. Yana iya tace ƙura da ƙwayoyin mai yadda ya kamata a cikin iskar THE ZHI. Ingancin tacewa ya wuce 94%. Ana iya lanƙwasa maƙallin hanci don tabbatar da dacewa mafi kyau tsakanin abin rufe fuska da fuska da numfashi mai santsi; Tare da bawul ɗin tasirin sha gabaɗaya, tasirin kariya zai fi kyau fiye da rashin bawul, yawanci babu matattarar samar da barbashi a kusan 90%, tare da bawul ya fi 65%
An fahimci cewa matakin abin rufe fuska ya fi FFP1 girma (mafi ƙarancin tasirin tacewa > 80%), amma ƙasa da FFP3 (mafi ƙarancin tasirin tacewa > 97%).
Ana iya zubar da abin rufe fuska na FFP2 da aka saba amfani da shi
Mashinan FFP2, ɗaya daga cikin ƙa'idodin abin rufe fuska na Turai EN149:2001, suna shaƙa iskar gas masu cutarwa, gami da ƙura, hayaƙi, digowar hazo, iskar gas mai guba da tururi ta cikin kayan tacewa, kuma suna hana mutane shaƙar su. Tasirin tacewa mafi ƙaranci na FFP2 & GT;94%. Yawanci muna ganin abin rufe fuska na FFP2 da za a iya zubarwa. Wannan ana iya zubarwa. Akwai kuma rabin abin rufe fuska da kuma cikakken abin rufe fuska, duka biyun ana iya amfani da su sau da yawa ta hanyar canza abin tacewa.
Me zai faru idan an cire abin rufe fuska na FFP2
Layin waje na abin rufe fuska na FFP2 galibi yana cike da datti da ƙwayoyin cuta a cikin iska ta waje, yayin da layin ciki ke toshe ƙwayoyin cuta da yau. Saboda haka, bai kamata a yi amfani da ɓangarorin biyu a madadin haka ba, in ba haka ba za a shaƙar da layin waje da ya gurɓata cikin jikin ɗan adam lokacin da ya manne kai tsaye a fuska kuma ya zama tushen kamuwa da cuta. Idan ba a sanya abin rufe fuska ba, a naɗe shi a cikin ambulaf mai tsabta sannan a naɗe fuskar kusa da hanci da baki. Kada a saka shi a aljihu ko a rataye shi a wuyanka.
Abin rufe fuska na FFP2 yayi kama da abin rufe fuska na N95 da KN95 kuma ba za a iya tsaftace shi ba. Domin jika zai haifar da fitar da wutar lantarki mai tsauri na abin rufe fuska, ba zai iya shan ƙurar da diamita ba ta wuce 5um. Tsaftace tururi mai zafi yana kama da tsaftacewa domin yana kuma fitar da wutar lantarki mai tsauri, wanda hakan ke sa abin rufe fuska ya zama mara amfani.
Idan kuna da fitilun ultraviolet a gida, za ku iya la'akari da amfani da fitilun ultraviolet don tsaftace saman abin rufe fuska, don hana haɗuwa da saman abin rufe fuska da gurɓatawa. Hakanan zafin jiki mai yawa na iya tsaftace fuska, amma galibi ana yin abin rufe fuska da abu ɗaya. Zafin jiki mai yawa na iya haifar da ƙonewar abin rufe fuska da kuma haifar da haɗarin aminci. Ba a ba da shawarar amfani da tanda ko wasu wurare don tsaftace fuska mai zafi ba.
Lokacin Saƙo: Disamba-14-2020


