Don Kiyaye Cutar, Sanya Abin Rufe Ido Da Ya Dace | JINHAOCHENG

Domin gujewa kamuwa da cutar, yana da mahimmanci ba kawai a sanya abin rufe fuska a hankali ba, har ma a sanya abin rufe fuska "daidaita". Sanin abin rufe fuska mai sauƙi ba zai yi ƙasa ba, kuma ƙwararrun mutane za su yi jinhaocheng.abin rufe fuska da za a iya yarwaMasana'antun suna sauraro don yin bayani.

Me za a saka?

To, menene abin mamaki a kasuwa game da N95 / N90 / KN95 / KN90 / FFP3 FFP2? Suna toshe ƙwayoyin cuta, kuma ba za a iya zubar da su ba.

Lokacin siyan abin rufe fuska, zaku iya ganin lambar samfurin da ma'aunin aiwatarwa da aka buga a gefen hagu na abin rufe fuska. Lambobi da haruffa daban-daban suna nuna matakan kariya da ƙa'idodi daban-daban:

An gina N95 bisa ga ƙa'idodin Amurka kamar Noish, 3M da Honeywell;

FFP2 shine ma'aunin Turai EN149;

KN95 shine ma'aunin China GB2626-2006.

Duba waɗannan ƙa'idodi guda uku kuma ka tabbatar da cewa na gaske ne ba na jabu ba. Ƙima da ta ƙare da V tana nuna kasancewar bawul. Don haka, yadda za a kwatanta matakin kariya na waɗannan abin rufe fuska, za a iya komawa ga dabarar da ke ƙasa:

FFP3 > FFP2=N95=KN95 BBB>90

A gaskiya ma, ko da mafi ƙanƙantar matakin KN90 ya isa ya dakatar da kashi 90 cikin 100 na ƙwayar cutar, don haka ba sai ka sanya mafi girman matakin kariya ba idan ba ka je wuraren da ke da haɗari sosai ba. Ana iya amfani da shi sau ɗaya, duk wani amfani da N95, N90 shine zaɓi na farko.

Yadda ake sawa?

Da farko a wanke da hannu, a buɗe abin rufe fuska, sannan a yi la'akari da yadudduka na ciki da na waje na abin rufe fuska: babban abin rufe fuska shine Layer na ciki, Layer na waje na Layer naɗawa shine Layer na waje, wato, shuɗin fuska a waje, farin fuska a ciki.

Sannan a tantance saman da ƙasan abin rufe fuska: gefen da ke da tsiri na ƙarfe a ciki shine ƙarshen sama.

Matakai na gaba sune:

1. A wanke: A wanke hannuwa domin gujewa gurɓatar ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta zuwa saman ciki na abin rufe fuska.

2. Ajiye wayar: Ɗauki abin rufe fuska da hannu biyu ka shimfiɗa shi a kwance a bakinka da hancinka, sannan ka rataye igiyoyin a kunnenka.

3. Ja: ja naɗewar abin rufe fuska sama da ƙasa da hannuwa biyu a lokaci guda, ta yadda abin rufe fuska zai iya rufe baki, hanci da haɓa gaba ɗaya.

4. Danna: A danna ƙarfen da ke kan gadar hanci na saman ƙarshen abin rufe fuska da yatsan hannu biyu don saman ƙarshen abin rufe fuska ya kasance kusa da gadar hanci.

5. Daidaitawa: daidaita matsayin abin rufe fuska don rufe haɓa zuwa 1cm a ƙasa da idanu.

6. Gwaji: Yi gwajin matse iska mai sauƙi. Abin rufe fuska zai ɗan faɗi kaɗan lokacin da aka shaƙa sannan ya yi hura iska yayin fitar da iska, wanda hakan zai iya tabbatar da cewa abin rufe fuska ya isa ya toshe iska. Idan akwai zubewa a kan hanci ko kuma kunci, to ya kamata a gyara abin rufe fuska.

Gargaɗi: Bayan sanya abin rufe fuska, a guji yawan taɓawa da abin rufe fuska don rage tasirin kariya.

Bayan karanta wannan labarin, shin kana sanye da abin rufe fuska "daidai"? Don ƙarin bayani game da abin rufe fuska, da fatan za a tuntuɓe mu. Mu masu samar da abin rufe fuska ne daga China - Huizhou Jinhaocheng Nonwoven Co., Ltd.

Bincike da suka shafi abin rufe fuska da za a iya zubarwa:


Lokacin Saƙo: Fabrairu-22-2021
Tattaunawa ta WhatsApp akan Intanet!