Tare da ci gaban masana'antu, inganta yanayin rayuwa, buƙatar yadi a fannoni daban-daban yana ƙaruwa, masana'antar yadi koyaushe sababbi ce, nau'ikan sabbin yadi iri-iri suna fitowa ba tare da iyaka ba, a yau za mu duba bambanci tsakaninmai lanƙwasa wanda ba a saka bayadi da auduga tsantsa.
Shin an yi yadin da ba a saka ba da auduga tsantsa?
Yadin da ba a saka ba wanda aka yi da spunlace ba auduga ce tsantsa ba. Yadin da ba a saka ba wanda aka yi da spunlace shi ne babban matsi na micro water jet zuwa wani layi ko hanyar sadarwa ta fiber mai matakai da yawa, don haka zaruruwan da aka haɗa su wuri ɗaya don a iya ƙarfafa hanyar sadarwa ta fiber tare da wani ƙarfi, yadin yadi ne wanda ba a saka ba wanda aka yi da spunlace. Kayan da aka yi da fiber ɗinsa daga wurare daban-daban na iya zama polyester, nailan, polypropylene, viscose fiber, chitin fiber, microfiber, tencel, siliki, bamboo fiber, wood pulp fiber, seaweed fiber, da sauransu.
Babban kayan aiki:
1. zare na halitta: auduga, ulu, hemp, siliki.
2. zare na gargajiya: zare na viscose, zare na polyester, zare na acetate, zare na polypropylene, zare na polyamide.
3. zare mai bambanci: zare mai kyau, zare mai tsari, zare mai ƙarancin narkewa, zare mai tsauri, zare mai hana tsatsa.
4. zare mai aiki mai ƙarfi: zaren polyamide mai ƙamshi, zaren carbon, zaren ƙarfe.
Yadi mara saƙa da aka yi da spunlaced da kuma bambancin auduga mai tsabta
Na'urar jet net ita ce amfani da babban gudu na babban layin zare na ruwa mai matsin lamba, ta yadda zaren da ke cikin sake fasalin layin zare, wanda aka haɗa shi, ya zama cikakken tsari, tare da wani ƙarfi da sauran halaye na yadin da ba a saka ba. Sifofin zahiri na yadin da ba a saka ba wanda aka yi wa laƙabi da allura sun bambanta da yadin da ba a saka ba, duka a fannin ji da aiki, shine kawai yadin da ba a saka ba wanda zai iya yin samfuran ƙarshe su yi kama da yadin da aka saka.
Yadi mai kauri wanda yake da kama da na yadi, kyawawan halaye na zahiri, fa'idodi masu araha kuma ya zama filin da ya fi dacewa a gasar kasuwar yadi.
Kuma auduga mai tsabta tana nufin amfani da zare na auduga na halitta na masana'anta. Yana ɗaya daga cikin kayan da ake amfani da su a cikin masana'anta marasa laushi. Baya ga auduga mai tsabta, za a yi masatun da ba a saka ba da polyester, viscose da sauran kayayyaki.
A taƙaice dai, wanda aka yi wa laƙabi da ba a saka ba kalma ce da ke bayyana wani zane na wani tsari na musamman, yayin da auduga tsantsa kalma ce da ke bayyana kayan da aka yi wa laƙabin. Babban bambanci tsakaninsu shi ne cewa ba su da ra'ayi ɗaya.
Wannan bayanin da ke sama yana bayani ne kawai game da bambanci tsakanin yadin da ba a saka ba da kuma auduga mai tsabta. Don ƙarin bayani game da yadin da ba a saka ba, da fatan za a tuntuɓi mumasana'antar masana'anta marasa saka.
Ƙara koyo game da samfuran JINHAOCHENG
Lokacin Saƙo: Disamba-21-2021
