Bambanci tsakanin abin rufe fuska na ffp2 da abin rufe fuska na n95 | JINHAOCHENG

Bambanci tsakaninabin rufe fuska na ffp2da kuma abin rufe fuska na n95: Abin rufe fuska na N95 yana ɗaya daga cikin nau'ikan abin rufe fuska na kariya daga ƙwayoyin cuta guda tara da NIOSH (Cibiyar Tsaro da Lafiya ta Ƙasa) ta amince da su. Matakin kariya na N95 yana nufin cewa a ƙarƙashin yanayin gwaji da ƙa'idar NIOSH ta ƙayyade, ingancin tacewa na kayan tace abin rufe fuska ga ƙwayoyin da ba sa mai (kamar ƙura, hazo mai guba, hazo mai fenti, ƙananan halittu, da sauransu) ya kai kashi 95%. Abin rufe fuska na FFP2 yana ɗaya daga cikin ƙa'idodin abin rufe fuska na Turai EN149:2001. Aikinsa shine shan iskar gas mai cutarwa, gami da ƙura, hayaki, ɗigon hazo, iskar gas mai guba da tururin guba, ta hanyar kayan tacewa don hana su shaƙa. Mafi ƙarancin tasirin tacewa na abin rufe fuska na FFP2 shine >94%. Saboda haka, bambancin da ke tsakanin abin rufe fuska na ffp2 da abin rufe fuska na n95 yayi kama da ƙa'idodin ƙasa da aka aiwatar, kuma tasirin kariya iri ɗaya ne.

Idan masana'antun abin rufe fuska na FFP2 suna buƙatar biyaMasana'antar abin rufe fuska ta FFP2Farashi ko kuma abin rufe fuska na FFP2 zuwa ƙasashen Turai da yankuna, suna buƙatar wuce takardar shaidar CE, wato takardar shaidar CE ffp2 abin rufe fuska, takardar shaidar CE ffp2 masana'antar abin rufe fuska ta ffp2.

Gargaɗi game da amfani da masks masu kariya:

Wanke hannuwanku kafin sanya abin rufe fuska, ko kuma ku guji taɓa ɓangaren ciki na abin rufe fuska da hannuwanku yayin da kuke sanya abin rufe fuska don rage yuwuwar gurɓatar abin rufe fuska. Ku bambance ciki da waje, sama da ƙasan abin rufe fuska. Kada ku matse abin rufe fuska da hannuwanku. Abin rufe fuska na N95 zai iya ware ƙwayar cuta ne kawai a saman abin rufe fuska. Idan kun matse abin rufe fuska da hannuwanku, ƙwayar cutar za ta jike ta cikin abin rufe fuska da ɗigon ruwa, wanda zai iya haifar da kamuwa da ƙwayar cuta cikin sauƙi. Yi ƙoƙarin sanya abin rufe fuska da fuska su sami kyakkyawan hatimi. Hanya mafi sauƙi ta gwaji ita ce: bayan sanya abin rufe fuska, fitar da iska da ƙarfi, kuma iska ba za ta iya fitowa daga gefen abin rufe fuska ba. Abin rufe fuska dole ne ya dace da fuskar mai amfani, kuma mai amfani dole ne ya aske don tabbatar da cewa abin rufe fuska ya dace da fuska. Gemu da duk wani abu da ke tsakanin hatimin abin rufe fuska da fuska na iya zubar da abin rufe fuska. Bayan daidaita matsayin abin rufe fuska bisa ga siffar fuskarku, yi amfani da yatsun hannun biyu don danna makullin hanci tare da gefen sama na abin rufe fuska don sanya shi kusa da fuska.

Talakawa na iya sanya abin rufe fuska na likita ko abin rufe fuska na kariya da za a iya zubarwa, amma a nan ina so in yi kira ga kowa da kowa da ya yi ƙoƙarin barin waɗannan abin rufe fuska na likita ga ma'aikatan lafiya na gaba, waɗanda su ne suka fi buƙatar waɗannan abin rufe fuska. Kada kawai ku bi abin rufe fuska na kariya mai girma. Abin rufe fuska na likita na yau da kullun ya isa ga yawancin mutanen da ke da lafiya waɗanda ba sa cikin yankin da ake fama da annobar. Har yanzu cutar tana ci gaba da yaduwa. Domin biyan buƙatun kariya na yau da kullun, na'urorin numfashi masu hana ƙwayoyin cuta, wato, abin rufe fuska na ƙura, suna da mahimmanci. Ko abin rufe fuska na likita ne ko abin rufe fuska na FFP2, yana iya ware ƙwayar cuta a rayuwar yau da kullun. Amma duk wani abin rufe fuska ba magani bane. Ba lallai bane. Fita ƙasa da taro kaɗan, wanke hannu akai-akai da kuma yin iska mai yawa su ne mafi kyawun kariya ga kanku da iyalinku.

Ingancin yadin da muka busa na narkewa galibi an raba shi zuwa zane mai narkewa na gishiri da kuma zane mai narkewa mai inganci mai ƙarancin juriya. Yadin da aka busa na gishiri mai narkewa ya dace da samar da abin rufe fuska na likita da za a iya zubarwa, abin rufe fuska na farar hula da za a iya zubarwa, N95, da kuma abin rufe fuska na KN95 na ƙasa, yayin da yadin da aka busa na mai mai ƙarancin juriya ya dace da samar da abin rufe fuska na yara, abin rufe fuska na N95, KN95, KF94, FFP2, da FFP3.

Rubuta saƙonka a nan ka aika mana da shi

Lokacin Saƙo: Oktoba-28-2022
Tattaunawa ta WhatsApp akan Intanet!