Ìbéèrè fún ohun èlò àlẹ̀mọ́ tí a kò hun ń pọ̀ sí i lọ́dọọdún, ó sì ti di ohun èlò àlẹ̀mọ́ pàtàkì. Ní ìfiwéra pẹ̀lú ohun èlò àlẹ̀mọ́ ìbílẹ̀, ó ní àwọn àǹfààní ti ìṣelọ́pọ́ gíga, ìlànà ìṣelọ́pọ́ kúkúrú, iye owó ìṣelọ́pọ́ kékeré àti yíyan àwọn ohun èlò aise púpọ̀. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ohun èlò tí ó wọ́pọ̀ jùlọ ni èyí tí a sábà máa ń lò.onírun tí a kò hunÀwọn ohun èlò àlẹ̀mọ́ ni a fi okùn polyester àti polypropylene ṣe, a sì fi ẹ̀rọ mú wọn lágbára, èyí tí ó ní ipa àlẹ̀mọ́ tó dára. A lè pín ìlànà iṣẹ́ náà sí ohun èlò àlẹ̀mọ́ acupuncture, ohun èlò àlẹ̀mọ́ spunbonded, ohun èlò àlẹ̀mọ́ spunlaced àti ohun èlò àlẹ̀mọ́ yolted. Ìyàtọ̀ ìlànà iṣẹ́ náà tún ń pinnu ìyàtọ̀ nínú lílo àti iṣẹ́ àlẹ̀mọ́.
Àkópọ̀ àwọn irú àlẹ̀mọ́ tí a fi ń ṣe àwọn ohun èlò fún àwọn aṣọ tí a kò hun
1. Aṣọ àlẹ̀mọ́ tí a fi abẹ́rẹ́ gbá
Nípa fífi okùn náà sínú nẹ́tíwọ́ọ̀kì kan lẹ́yìn náà, tí ẹ̀rọ acupuncture náà sì fi kún un, ohun èlò àlẹ̀mọ́ tí kò hun yóò fi ọ̀pọ̀lọpọ̀ ihò kéékèèké sílẹ̀ lórí aṣọ lẹ́yìn tí a bá ti fi abẹ́rẹ́ sí i, èyí tí ó ní àwọn àǹfààní ti afẹ́fẹ́ tó dára, ìpínkiri ihò kan náà, agbára gíga, ìtẹ̀mọ́ra tó rọrùn àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
2. Aṣọ àlẹ̀mọ́ tí a fi spunbonded ṣe
Àléébù kan ṣoṣo tó wà nínú ohun èlò àlẹ̀mọ́ pẹ̀lú aṣọ tí a kò hun tí a ṣe nípasẹ̀ ìtújáde àti yíyọ́ àwọn ègé polymer, yíyípo àti fífún lágbára nípasẹ̀ títẹ gbígbóná ni pé ìbáramu ti nẹ́tíwọ́ọ̀kì náà kò dára, ó sì rọrùn láti farahàn ní ìwọ̀n tí kò dọ́gba lẹ́yìn tí a bá ti ṣe aṣọ náà.
3. Aṣọ àlẹ̀mọ́ tí a fi spunlaced ṣe
Ohun èlò àlẹ̀mọ́ tí a kò hun tí a fi spunlace onítẹ̀sí gíga mú lágbára ní àwọn àǹfààní ti ojú aṣọ dídán àti dídán, agbára gíga, ìwọ̀n ihò kékeré, afẹ́fẹ́ tó dára, tí kò rọrùn láti yọ́ irun, ìmọ́tótó mímọ́ àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, ṣùgbọ́n yóò ní àwọn ohun tí a nílò fún àyíká iṣẹ́ àti àwọn ohun èlò aise, nítorí náà iye owó iṣẹ́ náà ga ju àwọn ohun èlò àlẹ̀mọ́ mìíràn tí a kò hun lọ.
4. Aṣọ àlẹ̀mọ́ tí a fẹ́ yọ́
Ó jẹ́ irú àlẹ̀mọ́ tí a kò hun tí a fi àwọn okùn onípele mẹ́ta ṣe, èyí tí ó ní àwọn àǹfààní kan náà gẹ́gẹ́ bí irú àwọn ohun èlò àlẹ̀mọ́ tí a kò hun tí a mẹ́nu kàn lókè yìí, ṣùgbọ́n ó tún ní àwọn àléébù bíi agbára ìfàsẹ́yìn tí kò pọ̀ àti àìlèfaradà ìwúwo tí kò dára.
Èyí tí a kọ lókè yìí ni ìfìhàn àwọn ohun èlò àlẹ̀mọ́ tí a kò hun, tí o bá fẹ́ mọ̀ sí i nípa àwọn aṣọ tí a kò hun tí a fi ìwúkàrà ṣe, jọ̀wọ́ má ṣe lọ́ tìkọ̀ láti kàn sí wa.
Àwọn nǹkan míì láti inú àkójọpọ̀ wa
Ka awọn iroyin diẹ sii
1.Kí ló máa ṣẹlẹ̀ tí aṣọ ìdàpọ̀ náà bá ti di àlàfo
2.Àṣà ọjà àwọn aṣọ tí a kò fi ọwọ́ hun
4.Ilé iṣẹ́ tí a kò fi aṣọ ṣe tí a fi spunlaced nonwoven wà ní àsìkò aásìkí
5.Ǹjẹ́ a lè tún lo àwọn aṣọ tí a kò hun?
6.Ọ̀nà sí àṣeyọrí àwọn aṣọ tí a kò fi ọwọ́ hun
7.Iyatọ laarin awọn pp Nonwovens ati awọn Spunlaced Nonwovens
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-01-2022
