Àṣà ọjà àwọn aṣọ tí a kò fi ọwọ́ hun | JINHAOCHENG

Àwọn aṣọ tí a kò fi ọwọ́ hun jẹ́ ọ̀kan lára ​​ọ̀pọ̀lọpọ̀ aṣọ tí a kò fi ọwọ́ hun. A sábà máa ń lo àwọn aṣọ tí a kò fi ọwọ́ hun ní ìgbésí ayé wa ojoojúmọ́, bíi aṣọ tí a fi omi hun, aṣọ tí a fi ọwọ́ hun, aṣọ tí a lè lò fún ojú tí a lè lò, ìwé ìbòjú àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Àkóónú tó tẹ̀lé yìí yóò ṣe àfihàn àwọn àǹfààní àwọn aṣọ tí a kò fi ọwọ́ hun ní ọjà.

Ibode agbaye

Àwọn aṣọ ìbòrí tí a kò fi ọwọ́ hun ni a ń lò fún àwọn aṣọ ìbòrí tí a kò fi ọwọ́ hun àti èyí tí ó lè pẹ́. Ní gbogbogbòò, àwọn ọjà ìbòrí tí a fi ọwọ́ hun ti dàgbàsókè gidigidi láti ọdún 2014, nítorí wọ́n wà ní ìpele kejì ti àwọn ohun èlò ọjà, bíi aṣọ ìbòrí ọmọ àti àwọn ọjà ìmọ́tótó àwọn obìnrin. Àwọn ọjà ìbòrí tí a kò fi ọwọ́ hun sábà máa ń jẹ́ ọ̀jáfáfá jù, wọ́n sì ní èrè tó ga ju àwọn ọjà ìbòrí tí a kò fi ọwọ́ hun lọ.

Ìbéèrè tó ń pọ̀ sí i fún àwọn ọjà tí a lè sọ nù wọ̀nyí láti ọ̀dọ̀ àwọn onípò àárín tó ń yọjú sí i ní Éṣíà ló mú kí ó jẹ́ ọjà agbègbè tó tóbi jùlọ àti olùpèsè àwọn aṣọ tí a kò fi ọwọ́ ṣe. Àwọn ọ̀nà ìṣẹ̀dá spunlace tó jẹ́ 277 ló wà ní Éṣíà, pẹ̀lú agbára ìṣẹ̀dá tó tó 1070000 tọ́ọ̀nù ní ọdún 2019. Ṣáínà nìkan ní àwọn ìlà ìṣẹ̀dá tó fẹ́rẹ̀ẹ́ tó 200 tí agbára orúkọ wọn ju 800000 tọ́ọ̀nù lọ. Èyí yóò ṣe ìrànlọ́wọ́ fún ìdàgbàsókè síi nínú ìbéèrè fún tó fẹ́rẹ̀ẹ́ tó 350000 tọ́ọ̀nù àwọn ọjà spunlaced ní Éṣíà ní ọdún 2024.

Awọn ọja lilo opin mẹrin

Ìdàgbàsókè àti èrè spunlacing lọ́jọ́ iwájú ni yóò jẹ́ nípasẹ̀ ìdàgbàsókè ìbéèrè àwọn oníbàárà, ìyípadà iye owó ìpèsè àti ìṣẹ̀dá tuntun ìmọ̀ ẹ̀rọ. Ìwádìí àwọn ògbóǹkangí Smithers ṣàfihàn àwọn àṣà ọjà pàtàkì wọ̀nyí:

Àwọn aṣọ ìbora tó rọrùn fún àyíká jù

Lílo àwọn aṣọ ìnu tí kò ní ìhun tí a fi spunlace ṣe jùlọ ni àwọn aṣọ ìnu tí a fi ń fọ aṣọ. Èyí jẹ́ 63.0% gbogbo lílo spunlace ní ọdún 2019, èyí tí ó fẹ́rẹ̀ẹ́ tó ìdajì nínú wọn ni a lò fún àwọn aṣọ ìnu tí a fi ń fọ ọmọ.

Àwọn aṣọ tí kì í ṣe aṣọ tí a fi ń hun aṣọ ọmọdé ni a sábà máa ń fi ṣe ìgbálẹ̀ nítorí agbára gíga àti ìrọ̀rùn wọn, bó tilẹ̀ jẹ́ pé wọ́n wọ́nwó, wọn kì í sì í jẹ́ kí ó bàjẹ́ pátápátá.

Àwọn ìṣẹ̀dá tuntun mẹ́ta nínú àwọn aṣọ ìbora ọmọ ní gbogbo àgbáyé ni:

A ń ta àwọn ọjà “tó ní ìpalára” ní àwọn ìpara àdánidá tí kò ní òórùn dídùn, tí kò ní ọtí, tí kò ní àléjì, tí kò ní àléjì, tí ó sì jẹ́ ti àdánidá díẹ̀.

Lílo owú tí a tún lò gẹ́gẹ́ bí ohun èlò láti dín owó tí a fi ń lo àwọn aṣọ ìnu owú tí a tún lò kù.

Àwọn oníbàárà ti bẹ̀rẹ̀ sí í mọ àwọn ohun èlò ìpìlẹ̀ tí kò ní ìwúkàrà tí ó lè pẹ́ títí.

Ìṣẹ̀dá okùn tó tẹ̀lé nínú àwọn aṣọ ìnu ọmọ lè jẹ́ àwọn tí kò ní ìhun tí a fi bio-based polymers ṣe. Àwọn olùṣe àwọn aṣọ ìnu ọmọ náà ń dánwò pẹ̀lú polylactic acid (PLA) tí a fi spunlaced ṣe, wọ́n sì ń ṣe àdéhùn lórí iye owó tó dára jù àti èyí tó dọ́gba fún àwọn okùn PLA.

Ìfọmọ́

Ìbéèrè tó lágbára tí wọ́n ń béèrè fún àwọn aṣọ ìnu tí kò ní ìwúwo púpọ̀ ló fà á tí wọ́n fi ń ṣe àwọn aṣọ ìnu tí kò ní ìwúwo púpọ̀, tí wọ́n sì ń yọ́, tí wọ́n sì ń fọ̀—ọjà kan tí àwọn aṣọ ìnu tí kò ní ìwúwo tí wọ́n lè yọ́ tẹ́lẹ̀ ti dínkù. Láàárín ọdún 2013 sí 2019, ó kéré tán àwọn ọ̀nà iṣẹ́ tuntun mẹ́sàn-án ni wọ́n fi bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́, tí wọ́n ń lo ìmọ̀ ẹ̀rọ tuntun láti fi fọ ọjà aṣọ ìnu tí kò ní ìwúwo.

Nítorí náà, àwọn olùṣe aṣọ ìnu tí a lè fọ̀ ń wá ọjà tuntun fún àwọn aṣọ ìnu tí a lè fọ̀. Ète ìmọ̀-ẹ̀rọ pàtàkì ni láti ṣe àgbékalẹ̀ ìmọ̀-ẹ̀rọ òde-òní láti mú kí ìfọ́ àti fífọ́ sunwọ̀n síi. Tí a bá lè ṣe àgbékalẹ̀ ọjà náà láti jẹ́ èyí tí a lè fọ̀ bí ìwé ìgbọ̀nsẹ̀, yóò yẹra fún àwọn ìṣòro tí ó lè wáyé fún ilé-iṣẹ́ omi ìdọ̀tí àti àwọn olùṣàkóso ìjọba.

Ìmọ́tótó tó le pẹ́ títí

Ìmọ́tótó jẹ́ ọjà tuntun fún spunlace. A sábà máa ń lò ó nínú aṣọ ìbora/ìpanu etí àti ìpele kejì ti àwọn ohun èlò ìmọ́tótó obìnrin. Ní ìfiwéra pẹ̀lú iṣẹ́ àgbékalẹ̀ spunbonded, ìlọ́wọ́ rẹ̀ ní ààlà nítorí iṣẹ́ àgbékalẹ̀ àti iye owó tí a ń ná.

Ìdúróṣinṣin ṣe pàtàkì síi fún àwọn ọjà tí a lè sọ nù. European Union gba ìtọ́ni rẹ̀ lórí àwọn ohun èlò tí a lè sọ nù ní oṣù Kejìlá ọdún 2018. Àwọn aṣọ ìwẹ̀ ìmọ́tótó jẹ́ ọjà ìmọ́tótó kan lára ​​àwọn ohun tí a fẹ́ kọ́kọ́ ṣe. Àwọn olùṣe àwọn ọjà ìlera tún fẹ́ ta àwọn ọjà tí ó lè sọnù fún àwọn oníbàárà tí wọ́n mọ̀ nípa àyíká, bó tilẹ̀ jẹ́ pé owó ọjà náà yóò jẹ́ ohun pàtàkì kan náà ní ọdún 2024.

Wa gbogbo awọn olukopa ọja lati ṣe alabapin si ibi-afẹde yii:

Àwọn olùpèsè ohun èlò nílò láti ṣàwárí àwọn okùn àti pólímà tó wúwo jù àti tó rọrùn fún àwọn aṣọ tí kò ní ìhun tí a fi ìhun ṣe.

Àwọn olùpèsè ohun èlò gbọ́dọ̀ dín ìnáwó owó kù nípa pípèsè àwọn ìlà iṣẹ́-ṣíṣe tí ó yẹ fún àwọn ọjà ìmọ́tótó oníwọ̀n kékeré.

Àwọn olùpèsè Spunlacing gbọ́dọ̀ tún ṣe àwọn ọjà tí wọ́n ń lo àwọn ohun èlò tuntun wọ̀nyí àti àwọn ìlànà tí a mú sunwọ̀n síi láti ṣe àwọn ọjà ìmọ́tótó tí ó rọrùn, tí ó sì lè pẹ́ títí.

Àwọn òṣìṣẹ́ títà àti títà ọjà gbọ́dọ̀ dá àwọn agbègbè àti àwọn ẹgbẹ́ oníbàárà mọ̀ tí wọ́n fẹ́ san owó ìtanràn fún àwọn ọjà ìlera tí ó lè pẹ́ títí.

Iṣẹ ṣiṣe giga ni aaye iṣoogun

Ọjà pàtàkì àkọ́kọ́ fún spunlacing ni àwọn ohun èlò ìṣègùn, títí bí aṣọ iṣẹ́ abẹ, aṣọ ìgúnwà, àwọn àpò CSR àti àwọn ohun èlò ìtọ́jú ọgbẹ́. Síbẹ̀síbẹ̀, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn lílò wọ̀nyí ni a ti rọ́pò báyìí pẹ̀lú àwọn tí kò ní ìhun tí a fi ń yípo.

Nínú lílo yìí, kò ṣeé ṣe kí spunlacing tó iye owó àwọn ohun èlò ìṣẹ́ tí a kò fi ọwọ́ kan; àwọn olùrà tí kò fi ọwọ́ kan iṣẹ́ ìṣègùn tí wọ́n ń ṣiṣẹ́ dáadáa àti ìdúróṣinṣin gbọ́dọ̀ jẹ́ kí a mọ àwọn nǹkan wọ̀nyí kí a sì kópa nínú wọn. Láti lè mú kí lílo spunlace pọ̀ sí i nínú àwọn ọjà ìṣègùn, àwọn olùpèsè ohun èlò ìṣẹ́ gbọ́dọ̀ dá àwọn ohun èlò ìṣẹ́ tí kò gbowólórí, tí ó lè gbà mọ́ ara wọn, kí wọ́n sì pèsè àwọn ohun èlò ìṣẹ́ tí ó ní agbára àti ìrọ̀rùn tó ga ju àwọn ọjà ìṣẹ́ tí a fi ọwọ́ kan lọ́wọ́lọ́wọ́ lọ.

Àwọn nǹkan míì láti inú àkójọpọ̀ wa


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Feb-10-2022
Iwiregbe lori ayelujara WhatsApp!