Ciki na abin rufe fuska - zane mai narkewa | JINHAOCHENG

Yana rufe zuciyarzane mai narkewaAn yi kayan tacewa da polypropylene superfine zare tare da rarrabawa bazuwar, bayyanar, santsi, laushi da fari zare na kayan abu na 0.5 zuwa 1.0 mum, rarraba zare bazuwar don samar da ƙarin dama ga haɗin zafi tsakanin zare don haka ya sa kayan tace gas da aka narke ya sami babban yanki na musamman, mafi girman porosity (75%) ko sama da haka. Ta hanyar ingantaccen tacewa na stationer mai ƙarfin lantarki, samfurin yana da halaye na ƙarancin juriya, babban inganci da ƙarfin ƙura.

Tushen abin rufe fuska

http://www.jhc-nonwoven.com/melt-blown-fabric-for-mask-jinhaocheng.html

http://www.jhc-nonwoven.com/products/melt-blown-mon-woven-fabric

Yadi mara saƙa da aka narke a matsayin sabon nau'in kayan tacewa mai inganci shine abin rufe fuska na "zuciya", idan aka kwatanta da kayan tacewa na gargajiya, ingantaccen tacewa ta iska da tsarkakewa zuwa ga ci gaba sau ɗari, yanzu ya fi dacewa da kayan kariya na lafiyar halittu (ana iya amfani da carbon da aka kunna da makamantansu don sinadarai masu kariya, daga ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta ba tare da aikin tsarkakewa na tacewa ba). Haihuwarsa ba zato ba tsammani cikin dare ɗaya, ƙwararren likita YANA AMFANI da abin rufe fuska na shekaru ɗari gaba ɗaya. Kariyar lafiya gabaɗaya ana raba ta zuwa matakai uku bisa ga matakin buƙatun kariya. "Mask ɗin tiyata" mai haske-shuɗi da muke sawa galibi ana iya amfani da shi don kariya ta farko, musamman daga watsa ɗigon da ke ɗauke da ƙwayoyin cuta masu illa a rayuwar yau da kullun da samarwa. Babban ma'auni don inganta ikon kariya shine ƙara matattarar tacewa da aka yi da zane mara saƙa da aka fesa da narkewa a tsakiyar abin rufe fuska.

Tsarin kariya da ke tsakiyar abin rufe fuska (M Layer a takaice) zane ne da aka fesa da polypropylene wanda ba a saka ba, kuma gefen gaba da baya na abin rufe fuska yadudduka ne da aka yi wa ado (S Layer a takaice). Dangane da matakin kariya da ake buƙata, ana iya sanya layuka ɗaya zuwa fiye a cikin layin M. Idan abin rufe fuska ne na mataki na 1, yi amfani da layin M. Don na'urar numfashi ta mataki na 3 kamar N95, layin M na iya buƙatar layuka uku na zane mara saƙa da aka fesa da narke ko fiye. Tabbas, yawan layukan M Layer, mafi munin iska na abin rufe fuska, takamaiman samfuran za su bambanta.

http://www.jhc-nonwoven.com/products/melt-blown-mon-woven-fabric

Idan muka yaga abin rufe fuska, za mu ga layuka uku a sama, wato Layer mai tsafta, Layer matattarar ruwa, da Layer mai hana ruwa.

Zane mai narkewa, wanda ke tsakiyar matattarar matattarar abin rufe fuska, zai iya tace ƙwayoyin cuta, hana yaɗuwar ƙwayoyin cuta. Narke zaren feshi, narke zaren feshi galibi zuwa polypropylene a matsayin babban kayan masarufi, diamita na zare na iya kaiwa micron 1 ~ 5. Waɗannan zaren ultrafine masu tsarin capillarity na musamman suna ƙara yawan da yankin zaren a kowane yanki, don haka zaren melt-jet yana da kyawawan kaddarorin tacewa, kariya, rufi da kuma sha mai. Ana iya amfani da shi a cikin iska, kayan tace ruwa, kayan keɓewa, kayan sha, kayan rufe fuska, kayan rufe fuska, kayan rufe fuska, kayan rufe fuska, kayan shaye-shaye na zafi, kayan shaye-shaye mai da zane mai gogewa da sauran fannoni.

Cirewa da shaƙatawa

https://www.hzjhc.com/products/melt-blown-mon-woven-fabric

Yadi mai narkewa wani nau'in polypropylene ne mai yawan narkewar abinci, wanda aka yi shi da zare masu kauri da yawa waɗanda aka lakafta su a cikin alkibla bazuwar. Diamita na zare yana tsakanin microns 0.5 zuwa 10, kuma diamita na zare yana da kusan kashi ɗaya cikin talatin na gashi.

Kamar yadda za a iya gani daga hoton, har yanzu akwai gibi da yawa a cikin abin rufe fuska a ƙarƙashin na'urar hangen nesa ta lantarki. To ta yaya za mu iya toshe ƙwayar cuta?

https://www.hzjhc.com/products/melt-blown-mon-woven-fabric

Abin rufe fuskaKare daga ƙwayoyin cuta ta hanyar yin abubuwa biyu: kamawa da kamawa

Katsewa:

Kayan tacewa ya dogara ne akan yadi ko hanyoyin da ba a saka ba don cimma yawan zaruruwa a sararin samaniya da kuma samar da wani hanyar sadarwa ta ramuka, don haka samar da tasirin "toshewa" akan iska mai gudana. Manyan barbashi a cikin iska ko dai ana "katse su" ta hanyar karo da zaruruwa ko kuma toshewar zaren fiber a gefen kayan tacewa. Ga barbashi marasa halittu a cikin iska (kamar ƙura, PM2.5, da sauransu), ingancin tsarkakewa na abin rufe fuska ya dogara ne akan ikon toshewa guda ɗaya na kayan tacewa.

Shafawa:

Ga abin rufe fuska na kariya daga halittu, saboda ƙarancin girman ƙwayoyin cuta kamar ƙwayoyin cuta, yana da wuya a tsarkake yawancin abubuwan da ke cutarwa ta hanyar katse gibin zare na abin rufe fuska. Saboda haka, shaƙar lantarki ta hanyar lantarki ta hanyar lantarki ta zama muhimmin siffa ta aikin kariya daga abin rufe fuska. Zaren gargajiya na halitta suna da rauni sosai wajen samarwa da ɗaukar wutar lantarki mai tsauri, don haka abin rufe fuska na gauze ba shi da tasirin shaƙatawa kaɗan. Kuma zaren polymer mai narkewa mara polar abu ne mai kyau don samarwa da riƙewa na lantarki (a wannan yanayin, zaku iya kwatanta jin daɗin saka tufafin auduga mai tsabta da tufafin zare na sinadarai), wanda hakan ke sa shi "a zahiri" yana da kyakkyawan aikin shaƙatawa. Masu bincike sun yi aiki mai yawa kan yadda ake samarwa da kuma kula da ingancin kayan tacewa na lantarki. A cikin samar da abin rufe fuska, ana amfani da hanyoyin injiniya ko na lantarki don ƙara wa cajin lantarki zuwa kayan feshi na narke.

Saboda ikon musamman na shaƙar lantarki, fasahar fesawar narkewa na iya samar da zaruruwan sinadarai masu diamita ɗaya ƙasa da na zaruruwan halitta, wanda kuma yana da amfani ga samar da shaƙar sinadarai. Yadin da ba a saka ba wanda aka fesa da polypropylene ba shakka shine zaɓi na farko don kayan abin rufe fuska na likita.

 


Lokacin Saƙo: Nuwamba-14-2020
Tattaunawa ta WhatsApp akan Intanet!