Abin da ya kamata ku sani game da yadin da ba a saka ba

Yadi mara sakawa(NonWovenFabric) wani nau'in yadi ne wanda ba ya buƙatar juyawa da sakawa. Ana samar da shi ne kawai ta hanyar tallafin gajeriyar zare ko filament don samar da tsarin hanyar sadarwa ta zare, sannan a ƙarfafa shi ta hanyar amfani da hanyoyin injiniya, haɗin zafi ko sinadarai.

A taƙaice dai, ba a haɗa shi da zare da aka saka tare ba, amma zare ɗin suna haɗuwa kai tsaye ta hanyar amfani da na'urar zahiri, ta yadda idan ka sami manne a cikin tufafinka, za ka ga babu zare da za a cire.

Siffofin yadin da ba a saka ba

Yadin da ba a saka ba ba su da sarka ko sarka, kuma suna da sauƙin yankawa da dinka, kuma suna da sauƙi kuma suna da sauƙin siffa. Kayan da ba a saka ba suna karya ƙa'idar yadi ta gargajiya, kuma suna da halaye na gajeren tafiyar aiki, saurin samarwa, yawan amfanin ƙasa mai yawa, ƙarancin farashi, amfani mai faɗi da kuma hanyoyin samun kayan aiki da yawa.

https://www.hzjhc.com/high-quality-spunlace-disposable-nonwoven-facial-mask-fabric-2.htmlhttps://www.hzjhc.com/high-quality-spunlace-disposable-nonwoven-facial-mask-fabric-2.html

Yadi mara saƙa na Spunlace don goge-goge

Fa'idodi:

haske

Tare da resin polypropylene a matsayin babban kayan albarkatun ƙasa, takamaiman nauyi 0.9 kawai, kashi uku cikin biyar na auduga, mai laushi, yana jin daɗi.

laushi

An yi shi da zare mai laushi (2-3D) mai laushi mai narkewa. Samfurin yana da laushi da daɗi.

Ruwan famfo, samun iska

Yanka polypropylene ba ya shan ruwa, danshi ba shi da yawa, samfurin da aka gama yana da kyau a ruwa, an haɗa shi da zare 100% tare da kyakkyawan porosity da iska mai shiga, yana da sauƙin kiyaye zane a bushe kuma yana da sauƙin wankewa.

Ba mai guba ba kuma ba mai ban haushi ba

An yi samfurin ne da kayan abinci masu inganci bisa ga ka'idar FDA, ba tare da wasu sinadarai ba, yana aiki yadda ya kamata, ba shi da guba, ba shi da wari, kuma ba ya fusata fata.

magungunan kashe ƙwayoyin cuta

Polypropylene abu ne mai laushi ga sinadarai, ba ƙwari ba, kuma yana iya gano kasancewar ƙwayoyin cuta masu ruwa da zaizayar kwari.

Halayen maganin ƙwayoyin cuta

Kayayyakin da ke ɗauke da ruwa, ba masu ƙura ba, kuma suna iya ware wanzuwar ƙwayoyin cuta masu ruwa da kuma zaizayar kwari, ba ƙwari masu ƙura ba.

Kyakkyawan halayen jiki

Ta hanyar jujjuyawar polypropylene kai tsaye a cikin hanyar sadarwa ta haɗin zafi, ƙarfin samfurin ya fi samfuran fiber na yau da kullun, ƙarfi babu alkibla, ƙarfin tsaye da kwance iri ɗaya ne.

Kare Muhalli

Dangane da kariyar muhalli, kayan da aka yi amfani da su a yawancin masaku marasa saƙa da ake amfani da su shine polypropylene, yayin da kayan da aka yi amfani da su a cikin jakunkunan filastik polyethylene ne. Duk da cewa kayan biyu suna da sunaye iri ɗaya, suna da bambanci sosai a cikin tsarin sinadarai. Tsarin sinadarai na polyethylene yana da ƙarfi sosai kuma yana da wahalar lalacewa, don haka yana ɗaukar shekaru 300 kafin jakunkunan filastik su ruɓe. Tsarin sinadarai na polypropylene ba shi da ƙarfi, sarkar kwayoyin halitta za a iya karya ta cikin sauƙi, don haka za a iya lalata ta yadda ya kamata, kuma a cikin tsari mara guba zuwa zagayen muhalli na gaba, jakar siyayya mara saƙa za a iya ruɓewa gaba ɗaya cikin kwanaki 90. Bugu da ƙari, ana iya sake amfani da jakar siyayya mara saƙa fiye da sau 10, kuma gurɓatar da ke tattare da muhalli bayan an jefar da ita shine kashi 10% kawai na jakunkunan filastik.

https://www.hzjhc.com/best-selling-polypropylene-spunlance-nonwoven-fabric-2.html

Kayan da ba a saka ba na Spunlaced

Rashin amfani:

Idan aka kwatanta da yadin da aka yi da yadi, ƙarfinsa da dorewarsa ba su da kyau.

Ba za a iya wanke shi kamar sauran yadi ba.

An shirya zare a wani takamaiman alkibla, don haka suna iya rabawa a kusurwoyi madaidaita, da sauransu. Saboda haka, inganta hanyoyin samarwa galibi yana kan inganta hana rarrabuwa.

https://www.hzjhc.com/soft-spunlace-nonwoven-restaurant-cleaning-wet-wipes-2.html

Madarar da ba a saka ba mai tsayi da aka yi da allura

Ka'idojin asali na sakar da ba a saka ba

Ana kuma kiran waɗanda ba sa saka kaya da Non-saka, non-saka, non-saka, non-saka ko non-saka.

Fasahar da ba a saka ba fasaha ce ta sarrafa kayan aiki wadda ta samo asali daga yadi amma ta zarce yadi. Na'urorin da ba a saka ba daban-daban suna da ka'idojin aikinsu.

Gabaɗaya, ƙa'idodin asali na fasahar da ba a saka ba suna da daidaito kuma ana iya bayyana su ta hanyar tsarinta, wanda gabaɗaya za a iya raba shi zuwa matakai huɗu masu zuwa:(1) shirya zare; (2) cikin raga; (3) ƙarfafawa; (4) bayan an gama

Rarraba yadi marasa saka

Za a iya raba masaku marasa saka zuwa:

Yadin da ba a saka ba na Spunlace

Yana da matsin lamba mai yawa da ruwa mai kyau zuwa wani layi ko ragar zare mai layi da yawa, yana sa zare ya haɗu, yana sa ragar zare ta haɗu ta haka kuma ta sami ƙarfi.

de68d4fa-cbeb-e911-8da1-20040ff9d71d

Halayen

Rufewar sassauƙa, ba ta shafar halayen asali na zaren ba, ba ta lalata zaren;

Ya fi kama da yadin gargajiya;

Ƙaramin ƙarfi da ƙarancin juriya;

Babban hygroscopicity da sauri hygroscopicity;

Sa hannu mai laushi, labule mai kyau

Kallon ta bambanta;

Tsarin samarwa mai tsawo, babban yanki na bene;

Kayan aiki masu rikitarwa da buƙatun ingancin ruwa mai yawa;

Yawan amfani da makamashi yana da yawa.

Aikace-aikacen samfurin

Labulen likita, tufafin tiyata, zanen murfin tiyata, kayan miya na likita, kayan miya na rauni, mayafin likita, na'urar duba jirgin sama, zanen tushe na rufin tufafi, zanen tushe na rufi, kayan da za a iya yarwa, kayan aiki na zamani, zanen duster na masana'antar lantarki, tawul, auduga na kwalliya, tawul mai jika, kayan rufe abin rufe fuska, da sauransu.

Zane mara sakawa da aka ɗaure da zafi

Yana nufin haɗa siffar zare ko foda mai zafi a cikin kayan haɗin gwal na agglutinate, fiber net yana sake narkewar zafi don sanyaya agglutinate zuwa zane.

e368d4fa-cbeb-e911-8da1-20040ff9d71d

Halayen

Mannewa mai zafi a saman yana da santsi, mannewa mai zafi yana da laushi sosai.

Aikace-aikacen samfurin

Samar da kayan rufe jarirai da napkin mata na tsafta, zane mai tushe na man shafawa, kayan rufe ABD na tushen tef, rufin tufafi, abin rufe fuska, da sauransu.

Jajjagen tarkace suna kwarara zuwa cikin hanyar sadarwa ta zane mara sakawa

Ana kuma kiransa da takarda mai ƙura, busasshen zane wanda ba a saka ba. Ana amfani da iskar iska a cikin fasahar sadarwa don buɗe allon katako na katako zuwa yanayin zare ɗaya, sannan a yi amfani da hanyar iska don sa zaren ya haɗu a allon, ƙarfafa hanyar sadarwa ta fiber ya zama zane.

e568d4fa-cbeb-e911-8da1-20040ff9d71d

Halayen

Yana da kyau a yi amfani da shi a saman rufin, yana da laushi, yana da ƙarfi da juriya ga abrasion, kuma yana da kyawawan kaddarorin hygroscopic.

Aikace-aikacen samfurin

Kayan tsaftar likitanci, musamman kayayyakin tsafta da ake zubarwa da su (kamar su diapers, māsu masu tsafta, gluten mai laushi, zane mai gogewa, da sauransu).

Jikakken zane mara sakawa

Ana yin hakan ne don sassauta kayan da ke cikin ruwan don samar da zare ɗaya, a haɗa kayan da ke cikin zare daban-daban a lokaci guda, sannan a yi zare don a yi zare don a yi zare. Ana jigilar zare don a yi amfani da shi wajen samar da raga, sannan zare ya zama raga a ƙarƙashin yanayin danshi sannan ya zama zane.

ea68d4fa-cbeb-e911-8da1-20040ff9d71d

Halayen

Babban saurin samarwa, har zuwa 400m/min;

Ana iya amfani da gajerun zare sosai, kamar tsawon ƙasa da 20mm;

Zaruruwa masu inganci daban-daban suna son haɗawa kusan babu iyaka;

Daidaiton hanyar sadarwa ta fiber na samfur yana da kyau.

Yawan amfani da ruwa yana da yawa, jarin da aka zuba sau ɗaya yana da yawa.

Aikace-aikacen samfurin

Takarda ta musamman: takardar tace ƙura/ruwa, jakar shayi;

Amfani da masana'antu: matattara, kayan rufi, kayan da ke ɗaukar sauti;

Amfani da likita: tallafin likita, tef ɗin likita, kayan naɗe jakar tiyata;

Amfani da farar hula: fuskar bangon waya, da sauransu.

Yadi mara sakawa da aka ɗaure da aka yi da spun-bond

Bayan an fitar da polymer, an shimfiɗa shi kuma an samar da filament mai ci gaba, an sanya filament a cikin hanyar sadarwa, hanyar sadarwa ta fiber bayan mannewa, mannewa na zafi, mannewa na sinadarai ko hanyar ƙarfafa injiniya, don haka hanyar sadarwa ta fiber ta zama zane mara sakawa.

Halayen

Saƙar ta ƙunshi zare masu ci gaba;

Ƙarfin juriya mai kyau;

Fasaha tana ƙara canzawa, tana iya ɗaukar hanyoyi daban-daban na ƙarfafawa;

Yawan filament ya bambanta sosai;

Jin talauci, rashin daidaiton fiber net ya fi muni.

Aikace-aikacen samfurin

Polypropylene (PP): geotextiles, substrates na kafet masu kauri, substrates na shafi, kayan likita da lafiya, kayan shafa kayan da za a iya zubarwa, da sauransu.

Polyester (PET): kayan tacewa, kayan rufi, kayan da aka yi da kafet mai kauri, kayan aikin gona, kayan marufi, da sauransu.

Yadin da ba a saka ba wanda aka narke

Bayan an fitar da polymer ɗin kuma ya bar ramin spinneret, narkewar narkewar tana busawa zuwa zare mai kyau a ƙarƙashin aikin iska mai zafi mai sauri, wanda ke tashi zuwa raga a saurin fitar da iska tare, sannan ya zama yadi mara saƙa ta hanyar haɗa zafi ko ƙarfafa haɗin kai.

f668d4fa-cbeb-e911-8da1-20040ff9d71d

Halayen

Saƙar ta ƙunshi zare mai kyau sosai, amma an cire ta, gajerun zare;

Daidaitaccen layin zare, taɓawa mai laushi;

Kyakkyawan aikin tacewa da aikin sha ruwa;

Bambancin ƙarfin raga na fiber.

Aikace-aikacen samfurin

Kayan tacewa, kayan likita da na lafiya, kayan tufafi, kayan diaphragm na baturi, kayan gogewa.

Zane mara sakawa da aka yi da allura

Wani nau'in busasshen zane ne wanda ba a saka ba, ana amfani da allurar da za a iya hudawa don haɗa ragar zare mai laushi zuwa zane.

ea68d4fa-cbeb-e911-8da1-20040ff9d71d

Halayen

Ya dace da nau'ikan zare daban-daban, bayan haihuwa ba ya dogara da wane zare ka zaɓa daga halayen asali;

Ba a taɓa tasirin asalin halayen zare ba.

Rufewa mai sassauƙa tsakanin zaruruwa tare da kyakkyawan kwanciyar hankali da sassauci;

Kyakkyawan aikin tacewa da kuma permeability;

Jin kiba da laushi;

Dangane da buƙatun ƙera nau'ikan tsare-tsare na tarin kayayyaki ko samfuran gyare-gyare masu girma uku.

 


Lokacin Saƙo: Oktoba-18-2019
Tattaunawa ta WhatsApp akan Intanet!